วันอาทิตย์ที่ 17 เมษายน พ.ศ. 2559

T26 : การออกกำลังกาย เพื่อสุขภาพ

ว่ากันว่า การออกกำลังกาย หรือ อ.ที่ 1 เป็นการสร้างเสริมสุขภาพที่ดีมากๆ การออกกำลังอย่างเหมาะสมตามระยะเวลา และตามสภาพของร่างกาย จะชะลอความเสื่อมของร่างกายและเพิ่มพูนความแข็งแรงของร่างกาย ทำให้เป็นหนุ่มเป็นสาวได้นานๆ สรุปง่ายๆว่า แก่ยากนั่นเอง
       วันนี้ ตำบลโคกเพชร โดยหมอปุ้มและทีมงาน อสม.ตำบลโคกเพชร ขอนำบรรยากาศการออกกำลังกายแบบที่กำลังฮิตติดเทรนมาให้ผู้ที่สนใจได้รับชมและทำตามได้ ไม่ยาก สนุกสนาน เพิ่มรอยยิ้ม ต่ออายุให้ยืนยาวลดความเครียด อารมณ์ดี เราก็เก็บมาได้อีก 1 อ. นั่นก็คือ อ.อารมณ์ ค่ะ ส่วน อ. ที่ 3 ว่าด้วย อาหาร ก็เอาแบบที่ชอบหละกันนะคะ แต่อย่าเน้นแป้งให้มาก เพราะร่างกายของเราจะนำไปใช้ได้ไม่หมด เมื่อเก็บสะสมไว้ก็ออกที่บริเวณพุงของเรานั่นเอง  เขาจึง จะวัดรอบเอวหรือรอบพุงของเราด้วยเวลาตรวจสุขภาพของ อสม. เพื่อดูว่า เราอ้วนหรือยังและต้องเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพหรือยัง แต่ถ้า เรามีพฤติกรรมสุขภาพที่ถูกต้องเหมาะสมแล้ว หลายท่านอาจจะทำมากกว่า 3 อ.ก็ไม่ว่ากันนะคะ เอาแบบที่ชอบและทำได้ดี มีความสุขที่จะทำก็พอค่ะ
       มาดูภาพกันได้ที่นี้นะคะ T26 .ในเวอร์ชั่น ตำบลโคกเพชร

ไม่มีความคิดเห็น:

แสดงความคิดเห็น